
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

OFISI YA RAIS 
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

HALMASHAURI YA WILAYA YA NYANG'HWALE 
TAREHE 11/10/2024 

TANGAZO 

WANAWAKE, VIUANA NA 

TANGAZO KWA UMMA KUHUSU MIKOPO INAYOTOLEWA KWA VIKUNDI VYA 

WATU WENYE ULEMAVU 

(Limetolewa kwa kuzingatia Kanuni ya 7 (1) 

NYANGHWALE 

Mkurugenzi wa Halmashauri ya Wilaya ya Nyang'hwale anatangaza uwepo wa fedha 
kwa ajili ya kuvikopesha vikundi vya wanawake, vijana na watu wenye ulemavu, 
ambapo jumla ya Shilingi TSH.700,000,000.00 zimetengwa katika robo ya Pili ya 
mwaka wa fedha wa 2023/2024 Hivyo, Vikundi vyenye sifa vinakaritbishwa kuleta 

maombi katika Ofisi za serikali za mitaa zilizopo katika maeneo yenu. 

Vikundi vinavyotakiwa kuomba mikopo vinapaswa kuwa na sifa zifuatazo: -

() Kikundi cha wanawake, vijana na watu wenye ulemavu kilichotambuliwa na kupewa 

cheti cha utambuzi na halmashauri, 

(ii) Kikundi kiwe kinachojishughulisha na shughli za ujasiriamali mdogo au wa kati au 

kikundi kinachotarajia kuanzisha shughuli za ujasiriamali, 

(ii) Kikundi cha wanawake na vijana kiwe na idadi ya wanakikundi kuanzia watano (5) 

na kuendelea na kikundi cha watu wenye ulemavu kiwe na wanakikundi wasiopungua 

wawili (2). Pia kwa kuzingatia kanuni ya 6a (1) mtu mwenye ulemavu anaweza kuwa na 

sifa ya kupata mkopo kama kikundi cha watu wenye ulemavu endapo timu ya 

menejimenti ya halmashauri itajiridhisha kuwa amekosa mtu mwingine mwenye 

ulemavu wa kuungana naye katika eneo lake. Aidha sifa zingine zitafanana na sifa za 

vikundi vingine, 



(iv) Kikundi kiwe na akaunti ya benki iliyofunguliwa kwa jina la kikundi kwa ajili ya 
matumizi ya shughuli za kiujasiriamali; na 

(v) Wanakikundi lazima wawe ni raia wa Tanzania wasio na ajira rasmi, wenye akili 
timamu na wenye umri wa kuanzia miaka 18 na kuendelea. Aidha, kikundi cha vijana 
kitapaswa na wanakikundi wenye umri kuanzia miaka 18 hadi 45. 

Maombi yote yatumwe kupitia mfumo wa kielekroniki (tembelea tovuti: 
mikopohalmashauri.tamisemi.go.tz) ili kutambuliwa na kuomba mkopo au wasiliana na 
afisa maendeleo ya jamii wa kata husika au mtendaji wa kata husika. 

Kikundi kinachoomba mkopo kinapaswa kuwa na viambatisho vifuatavyo; barua ya 
kikundi ya kuomba mkopo iliyopitishwa na afisa mtendaji wa kijiji/mtaa, muhtasari wa 
kikundi wa kuomba mkopo, andiko rahisi la mradi linaloombewa mkopo kwa kuzingatia 

fomu iliyo ndani ya mfumo na taarifa ya akaunti ya benki. 

Mwisho wa kuwasilisha maombi ni tarehe 11, mwezi 11, mwaka 2024 

Tangazo hili limetolewa na: -

NASSORO H. HAMISI 

Kaimu Mkurugenzi Mtendaji (W) 

NYANG'HWALE 

MKURUGENZI MTENDAJI (W) 
NYANGHWALE 

Ofisi ya Mkurugenzi Mtendaji Wilaya ya Nyang'hwale, S. L. P. 352, Mkoa wa Geita, 

Barua pepe:dednyanghwaledc.go.tz Tovuti: www.nyanghwale.go.tz 
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